Thảo luận Những vấn đề nan giải về tivi CRT

các bác giúp em tivi panasonic 21rx28v vừa mỡ công tắc là báo đèn xanh nhưng máy không chạy .nguồn 142v, 5v, 3,3v có nhưng không có nguồn power .các bác ai có làm qua xin giúp đỡ.hoặc có sơ đồ cho em xin cám ơn nhiều lắm , máy chạy tông 49x chân so le.

các bác giúp em tivi panasonic 21rx28v vừa mỡ công tắc là báo đèn xanh nhưng máy không chạy .nguồn 142v, 5v, 3,3v có nhưng không có nguồn power .các bác ai có làm qua xin giúp đỡ.hoặc có sơ đồ cho em xin cám ơn nhiều lắm , máy chạy tông 49x chân so le.
r889 =8,2 ohm .

cậu bé Sang

Học sinh phổ thông
thì đúng là rờ le khử từ, đồng thời với cạch cạch đó là lệnh power lên xuống liên tục 3 lần rồi về chế độ standby, e bí rồi, làm hết mạch vert (vì nghi ngờ hư vert, máy nhận lại của thợ) mạch HFB, ETH, ABL, FBI, hở bỏ R751 chân 115 (protect) cho R10K từ 3V3 vào chân 115 (mức cao), nạp lại fw, cho chạy lệnh power giả mà e nó vẫn cạch cạch, không biết e nó còn mạch nào không nữa, nhờ ae ra tay cứu giúp....thanks all
cuối cùng nó bị bệnh gì vậy pro.. đang ôm một em nek

cậu bé Sang

Học sinh phổ thông
JVC bảo vệ rất nhiều bác cần phân biệt bảo vệ do lỗi nào, sung ngang, sung mành, nguồn, data vv. sung mành là quan trọng nhất, khi mất sung này role cặt cặt cặt làm hoài. sung ngang ít khi hử chừ khi hư fbt. nguồn chiếm số dông nhất khó dò nhất. bỏ bảo vệ ko tác dụng bác nhé. bác có thể làm những bước sau, hút tất cả những con nào ăn vào đường data, ví dụ như hộp kênh, ic gải mã tiếng (nếu có). chỉ để con nhớ với con khiển chạy data thôi. bước 2 , đo AC chân lái tia mành sem có 5 đến 6v ko. nếu ko đúng hư khối này. nếu đúng máy chỉ con bảo vệ nguồn. tất cả các nguồn đều có điôt bảo vệ. B+, 5V ,3V3, 8V, 12V. thường bị đường B+, VÀ những nguồn cấp sau vài lời chia sẻ cùng bác. JVC bị bảo vệ chỉ có thể tự làm ko như những dòng máy khác ko có pan đặc chủng
bác nói phải quá.. con JVC nhà e phẫu thuật hoài mà chưa hết bệnh.. role cọc cọc 3 lần hoài.. đèn nguồn k nháy... nguồn ac dao động.. JVC đời AV 21R318B vert 78040 tổng TDA12062..

binhminh0408

Học sinh phổ thông
Chào cả nhà. Mọi người ai có sơ đồ tivi TC-21M09Q cho mình xin với, nó bị nổ 2 con zene mà ko đọc đc số nên mình chịu rồi. Cảm ơn các bác trước nhé

Quảng cáo Google