Chia sẻ Nơi chia sẻ kinh nghiệm sửa chữa main board, màn hình máy tính

E xin phép lập ra luồng này để cho tất cả anh em bên điện tử có những vấn đề khó khăn trong công việc sửa chữa main boar, nguồn , FW Bios, màn hình máy tính..v.v
Mọi thắc mắc anh em chia sẽ để cùng giải quyết, cùng nhau học hỏi thêm kinh nghiệm...E xin cám ơn..

tien_ktcn

Kỹ sư
E xin phép lập ra luồng này để cho tất cả anh em bên điện tử có những vấn đề khó khăn trong công việc sửa chữa main boar, nguồn , FW Bios, màn hình máy tính..v.v
Mọi thắc mắc anh em chia sẽ để cùng giải quyết, cùng nhau học hỏi thêm kinh nghiệm...E xin cám ơn..
Ủng hộ em trai cả 2 tay luôn.

tuyen81

Kỹ sư
mình có cây máy tính bị hiện tượng cứ làm một việc gì đó nặng một chút là tự khởi động lai ví dụ như vào mạng chẳng hạn là khởi động lại , mà còn một hiện tượng lữa mình chép bất cứ một cái gì vào máy tính hay dete đi nhưng khi bị khởi động lai là lại như cũ kể cả mình gỡ cài đặt những ứng dụng trên máy khởi động lại vẫn còn nguyên ,mình đã kiểm tra hết các rắc cắm ,ram và nguồn đều thay thử nhưng vẫn không đươc ...không biết hiện tượng trên có phải ro lỗi win hay do ổ cứng mong liem-spkt và các bác giúp đỡ em sin cảm ơn

liem_spkt

Kỹ sư
mình có cây máy tính bị hiện tượng cứ làm một việc gì đó nặng một chút là tự khởi động lai ví dụ như vào mạng chẳng hạn là khởi động lại , mà còn một hiện tượng lữa mình chép bất cứ một cái gì vào máy tính hay dete đi nhưng khi bị khởi động lai là lại như cũ kể cả mình gỡ cài đặt những ứng dụng trên máy khởi động lại vẫn còn nguyên ,mình đã kiểm tra hết các rắc cắm ,ram và nguồn đều thay thử nhưng vẫn không đươc ...không biết hiện tượng trên có phải ro lỗi win hay do ổ cứng mong liem-spkt và các bác giúp đỡ em sin cảm ơn
cám ơn a...việc này e cũng còn gà lắm,chưa biết gì nhiều, theo ngu ý của e thì a cài lại Win truớc thử xem, không đuợc nữa kiếm 1 ổ cứng nào đó bỏ vào thôi...có gì sai sót ae thông cảm..

hailua123

Kỹ sư
Banned
heeeeeeeeeeee bác kiểm tra ngaycái quạt của con cpu ,vì cái quạt này nó chạy theo tốc độ của máy ,khi bác làm việc ,chỉ cần nó quay ko đúng vòng là làm cho con cpu nóng ngay hiện tượng treo máy hoặc khởi động lại ,

AE ai có phần mềm này cho e xin nhé SkyDriverV9.9 Full Update bị virut nó ăn mất phai chạy rồi

Linhdt

Thạc sỹ
bác cài lại win và diệt vỉrut đi. chúc bác có 1 máy tính chạy mượt như ý muốn!

Quảng cáo Google