Chia sẻ Nơi chia sẻ kinh nghiệm sửa chữa main board, màn hình máy tính

NgoHungCuong

http://ngohungcuong.com
mình có cây máy tính bị hiện tượng cứ làm một việc gì đó nặng một chút là tự khởi động lai ví dụ như vào mạng chẳng hạn là khởi động lại , mà còn một hiện tượng lữa mình chép bất cứ một cái gì vào máy tính hay dete đi nhưng khi bị khởi động lai là lại như cũ kể cả mình gỡ cài đặt những ứng dụng trên máy khởi động lại vẫn còn nguyên ,mình đã kiểm tra hết các rắc cắm ,ram và nguồn đều thay thử nhưng vẫn không đươc ...không biết hiện tượng trên có phải ro lỗi win hay do ổ cứng mong liem-spkt và các bác giúp đỡ em sin cảm ơn
Khả năng cài phần mềm đóng băng rồi anh
Có mấy loại như Deep Free, GoBack, Shadow Defender, Driver Vacin... anh ạ.
Tốt nhất là anh thử chia lại ổ cứng, cài lại Win xem sao?
Còn vụ chạy ứng dụng nặng bị khởi động lại cũng có thể do nguồn kém, mà anh đã thay nguồn rồi nên loại bỏ khả năng này

hachclc

Học sinh phổ thông
kiểm tra cả điện áp đầu vào nữa, mình bị mấy lần như thế này rồi

namvietnam

Thạc sỹ
Anh em ai có files màng hình monito lcd-LG-W1941S-PF-cho em xin với nhé,em xin cám ơn anh em rất rất nhiều.

Mình đang làm màn vi tính LCD : SAMSUNG_9335SNPLUS...Máy bị chập IC công suát tạo cao áp : STM8322..[4 chân dán]...Tìm mãi ko có....AE ai biết con này độ = con nào, hoặc độ= fet rời nào xin mach bảo với và điện áp ra đúng của con IC dao động OZ9938GN [16 chân dán]..Hoặc cách độ bo cao áp rời vào [bo 2 tip]...Mình xin thành thật biết ơn rất nhiều
BO NGUON VI TINH SAMSUNG_9335SNPLUS.jpg
BO NGUON VI TINH SAMSUNG_9335SNPLUS.jpg
NGUON V.TINH SAMSUNG_9335SNPLUS.jpg

Sửa lần cuối:

Quảng cáo Google