Chia sẻ Nơi chia sẻ kinh nghiệm sửa chữa main board, màn hình máy tính

Mình đang làm màn vi tính LCD : SAMSUNG_9335SNPLUS...Máy bị chập IC công suát tạo cao áp : STM8322..[4 chân dán]...Tìm mãi ko có....AE ai biết con này độ = con nào, hoặc độ= fet rời nào xin mach bảo với và điện áp ra đúng của con IC dao động OZ9938GN [16 chân dán]..Hoặc cách độ bo cao áp rời vào [bo 2 tip]...Mình xin thành thật biết ơn rất nhiều Xem đính kèm 47984 Xem đính kèm 47984 Xem đính kèm 47985 Xem đính kèm 47985 Xem đính kèm 47986
con i cờ dán 4 chân số máy ghi rõ hết chữ và số trên ic luôn đi bác

loại này cần gì sữa cho mệt bác ra mua bo cao áp gắng vô chạy liền mà

còn này thuộc loại con ổn áp cấp nguồn chính cho transistor kích.và chạy qua con ic xung mở cho hai con transistor kích(giống máy chích cá đó) nhưng khác là có đường tắt mở và cấp xung cao thấp cho ánh sáng ít/nhiều thôi

muốn sữa như zin đóng con ad2112 là chạy quang trọng con 16 chân kia còn chạy không

còn này thuộc loại con ổn áp cấp nguồn chính cho transistor kích.và chạy qua con ic xung mở cho hai con transistor kích(giống máy chích cá đó) nhưng khác là có đường tắt mở và cấp xung cao thấp cho ánh sáng ít/nhiều thôi
Cảm ơn Viet.009...Để mình kiếm bo cao áp độ cho chắc ăn mà còn nhanh

Mình đang làm màn vi tính LCD : SAMSUNG_9335SNPLUS...Máy bị chập IC công suát tạo cao áp : STM8322..[4 chân dán]...Tìm mãi ko có....AE ai biết con này độ = con nào, hoặc độ= fet rời nào xin mach bảo với và điện áp ra đúng của con IC dao động OZ9938GN [16 chân dán]..Hoặc cách độ bo cao
--------------------------------------------------------------------------------
---------------------------------------------------------------------------------
...Hôm nay bỏ ra cấy bo cao áp mà ko chạy...Ae ai biết bo này Đ/áp Vcc bao nhiêu..mình cấy = bo cao áp TQ này mà ko thấy chạy..ko biết các đường mở nguồn có phải cải tạo gì ko...và còn thêm chân gì nữa ko [Khi ON có 3V và tắt =0V]...RẤT MONG AE CHỈ BẢO...TRÂN TRỌNG CÁM ƠN
BO CAO AP TQ 2 TIP.JPG.jpg
HIEU BO CAO AP 2 TIP TQ.JPG.jpg
BO NGUON VI TINH SAMSUNG_9335SNPLUS.jpg

Mình đang làm màn vi tính LCD : SAMSUNG_9335SNPLUS...Máy bị chập IC công suát tạo cao áp : STM8322..[4 chân dán]...Tìm mãi ko có....AE ai biết con này độ = con nào, hoặc độ= fet rời nào xin mach bảo với và điện áp ra đúng của con IC dao động OZ9938GN [16 chân dán]..Hoặc cách độ bo cao
--------------------------------------------------------------------------------
---------------------------------------------------------------------------------
...Hôm nay bỏ ra cấy bo cao áp mà ko chạy...Ae ai biết bo này Đ/áp Vcc bao nhiêu..mình cấy = bo cao áp TQ này mà ko thấy chạy..ko biết các đường mở nguồn có phải cải tạo gì ko...và còn thêm chân gì nữa ko [Khi ON có 3V và tắt =0V]...RẤT MONG AE CHỈ BẢO...TRÂN TRỌNG CÁM ƠN Xem đính kèm 48750 Xem đính kèm 48751 Xem đính kèm 48752
.....OK..OK..rồi...Do quên ko cắt mạch típ vào mạch cũ

Quảng cáo Google