Chia sẻ Nơi chia sẻ kinh nghiệm sửa và lưu trữ file ROM DVD-MIDI...

Bạn có thể nói rõ hơn về mấy bác ROM này không, nói thật mình cũng chưa sửa TV và mấy thứ này bao giờ, thấy hay nhưng không biết cách sử dụng
file rom này em hiểu nôm na gần như cái chương trình để chạy cho đầu đĩa ấy, khi lỗi file rom kia thì đầu máy im tịt hoặc là lỗi ko đọc đĩa...vv các đầu dvd-midi thường thì cái thú vị là bác có thể thay đổi logo phông cho riêng mình hoạc khi đầu dvd bác đang sử dụng mất điều khiển từ xa hoạc hỏng thì bác có thể ghép khiển khác vào cho nó, tức là lấy 1 điều khiển của 1 hãng khác mà lại dùng dc cho cái dvd-midi của bạn...nói chung cũng nhiều lắm nhưng do trình hiểu biết em có hạn nên anh em góp ý thêm nhé

sgesvn

Moderator
Thành viên BQT
Bạn nói thế thì mình hiểu rồi, cái này cũng rất hay nếu ai có dự định mở quán sửa chữa đồ điện gia dụng hoặc thích nghịch những cái của riêng mình. Vậy khi mình có một đầu DVD bị hỏng không đọc được đĩa hoặc đơn giản mình muốn thay cái logo của nó thì phương thức mình phải làm như thế nào? Nạp ROM ra sao? Dùng đúng con đó nạp lại nếu nó vẫn còn sống, nhưng khi nó chết thì mua nó có dễ không? Cách nạp như thế nào? Mình biết mạch nạp của NgoHungCuong có thể nạp được, nhưng ngoài mạch nạp đó ra thì trên thị trường còn loại nào khác không? Có gì bạn nói rõ thêm giúp mình với nhé!
Cảm ơn bạn!

lcdtv

Kỹ sư
Bạn nói thế thì mình hiểu rồi, cái này cũng rất hay nếu ai có dự định mở quán sửa chữa đồ điện gia dụng hoặc thích nghịch những cái của riêng mình. Vậy khi mình có một đầu DVD bị hỏng không đọc được đĩa hoặc đơn giản mình muốn thay cái logo của nó thì phương thức mình phải làm như thế nào? Nạp ROM ra sao? Dùng đúng con đó nạp lại nếu nó vẫn còn sống, nhưng khi nó chết thì mua nó có dễ không? Cách nạp như thế nào? Mình biết mạch nạp của NgoHungCuong có thể nạp được, nhưng ngoài mạch nạp đó ra thì trên thị trường còn loại nào khác không? Có gì bạn nói rõ thêm giúp mình với nhé!
Cảm ơn bạn!
Cái nầy phải học thui bạn à..........
nói ra thì rất là dài dòng,phải tìm hiểu từ từ rùi cũng sẽ thành công.
Ví dụ như bạn nêu thì..............cái đầu đĩa nó không đọc trước tiên phải kiểm tra các nguồn điện cung cấp (nguồn chính) và các đường nguồn phụ trên main chính KT xem có ok không................sau đó mắt đọc có ok không..........mạch điện secvo + DSP .................. nói chung là dài dòng lắm.
Còn trên thị trường thì chắc thời buổi nầy cũng sẵn nhiều linh kiện rùi lên việc sửa chữa cung không gặp nhiều khó khăn lắm.
Chúc bạn thành công trong ước vọng của mình..........!

Quảng cáo Google