Chia sẻ Nơi chia sẻ kinh nghiệm sửa và lưu trữ file ROM DVD-MIDI...

letan80

Học sinh phổ thông
Còn đây nữa cái này nếu có đổi được Logo thì nó lại không chạy nữa nè
Hổng biết tại sao nữa..............!
fai này của bác đổi song mà ko chạy là nó bảo mật logo sẽ ko đổi được hoặc có cao thủ biết boe bảo mật thì làm được nó còn e thì ........potay hihi

Bạn nói thế thì mình hiểu rồi, cái này cũng rất hay nếu ai có dự định mở quán sửa chữa đồ điện gia dụng hoặc thích nghịch những cái của riêng mình. Vậy khi mình có một đầu DVD bị hỏng không đọc được đĩa hoặc đơn giản mình muốn thay cái logo của nó thì phương thức mình phải làm như thế nào? Nạp ROM ra sao? Dùng đúng con đó nạp lại nếu nó vẫn còn sống, nhưng khi nó chết thì mua nó có dễ không? Cách nạp như thế nào? Mình biết mạch nạp của NgoHungCuong có thể nạp được, nhưng ngoài mạch nạp đó ra thì trên thị trường còn loại nào khác không? Có gì bạn nói rõ thêm giúp mình với nhé!
Cảm ơn bạn!
bác dùng các phần mềm trên chỉnh sửa (nếu bác đủ trình, hoạc cách đơn giản hơn đó là lên đây xin file rom của cái đầu đó để nạp thử, nếu ko có thì đành phải ghép file) . nạp rom thì có nhiều mạch nạp lắm, đơn giản mà ít tiền thì bác mua cái mạch nạp của bác ngohungcuong hay hơn thì mua mini pro...vv, con rom đó thì ít chết lắm bác, chỉ bị sai chương trình bên trong nó thôi, nếu mua con đó thì cũng đơn giản

Còn đây nữa cái này nếu có đổi được Logo thì nó lại không chạy nữa nè
Hổng biết tại sao nữa..............!
cũng tùy từng file bác à, có cái đổi dc, có cái ko, mà phải dùng cái khác để đỏi, file trên em dùng logo sony để thử nhé, nhiều file nó bảo mật logo nên khi mình thay logo là máy im tịt luôn đó, bác thử rồi báo cho ae biết để sửa

rất hay !!!!!!!!! bác có thể hướng dẫn anh em cách thay logo,led.remoter bằng hex không ạ? nghe nói các cao thủ về rôm dvd nguyên làm trên hex thôi à,lên em rất muốn học.

Quảng cáo Google