Chia sẻ Nơi thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm sửa chữa TV LCD

Ae diển đàn có fw TCLL28B2500A cho mình xin với mình đã lục tung mạng lên rồi tuyệt nhiên không trang nào có file này .hết thuốc rồi .các file 32b2500 và 24b2500 không được. mà biết chắc chắn lỗi phần mềm

Ae diển đàn có fw TCLL28B2500A cho mình xin với mình đã lục tung mạng lên rồi tuyệt nhiên không trang nào có file này .hết thuốc rồi .các file 32b2500 và 24b2500 không được. mà biết chắc chắn lỗi phần mềm
Mạng bị lỗi sao ko tải FW lên được

em mới nhận khách tivi led panasonic th-32a400v hiện tượng có tiếng bình thường, led vẫn sáng nhưng không có hình. Các bác làm bệnh này rồi giúp em với, em là lính mới trong lĩnh vực LCD, Led (nguồn 12v lên panel vẫn có)

vo tien

Học sinh phổ thông
Nhờ AE d.đ phán hộ con LCD: VTB_L204...Nguồn có đầy đủ [12V và 5V] bo chính có 3.3V...thế mà ấn nút nguồn ko thấy chạy ...đèn đỏ mạt máy chỉ chớp rồi thôi vẫn cứ sáng đỏ...cao áp ko thấy chạy ...ko biết lệnh mở cho cao áp dạng nào đây...Nhờ các AE cao thủ chỉ giáo....Thành thật biết ơn Xem đính kèm 49251 Xem đính kèm 49252
Nhìn cái mạch nám đen thế kia chắc là lỗi phần cao áp rồi: thứ nhất là bóng cao áp bị hỏng, thứ hai là bị đứt dây cao áp gần chân đèn típ cao áp, cái này thường hay gặp.

a/e giúp tivi sony 32r300b mở nguồn sáng led 3 lấn rồi tắt đèn đỏ nháy sáu nhịp.đã thử led rồi .nhờ a/e giúp.hoặc có bo chạy tốt chia sẻ mình .Thank nhiều

Quảng cáo Google