Chia sẻ Nơi thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm sửa chữa TV LCD

cuongdigital

Học sinh trung cấp
Chờ hoài seo hong thấy ai giúp hết vậy mình bận đi làm công tác xa nên không rảnh trả lời cho các Bác mong Anh Em giúp mình với ??
Cho hỏi CRT Slim LG 29FU3RS chỉ bị hỏng phần không có âm thanh mò mãi tìm ra bị đứt chân Jumber liền vui quá lấy nhíp gấp lên ai ngờ bị chạm con điện trở chỗ Sound xong mở lại thì cứ đỏ đèn nguồn không chạy màn hình mà đo có B+140V, 5v, 25v không có 14v+/-, không nhảy Relay là sao vậy các Bác vì lâu quá không làm tivi giờ quên cách Test mong các Bác chỉ giúp? Thanks All

cuongdigital

Học sinh trung cấp
Chờ hoài seo hong thấy ai giúp hết vậy mình bận đi làm công tác xa nên không rảnh trả lời cho các Bác mong Anh Em giúp mình với ??
Cho hỏi CRT Slim LG 29FU3RS chỉ bị hỏng phần không có âm thanh mò mãi tìm ra bị đứt chân Jumber liền vui quá lấy nhíp gấp lên ai ngờ bị chạm con điện trở chỗ Sound xong mở lại thì cứ đỏ đèn nguồn không chạy màn hình mà đo có B+140V, 5v, 25v không có 14v+/-, không nhảy Relay là sao vậy các Bác vì lâu quá không làm tivi giờ quên cách Test mong các Bác chỉ giúp? Thanks All

Đính kèm

Tivi Samsung LA32B450C không vào được AV, HDMI1: HDMI2.... chỉ xem tivi thì bình thường, ấn chuyển xem video chỉ hiện vào phần PC (kết nối với máy tính). Nhờ anh em trợ giúp xem có phải do cài đặt hay bị lỗi rom?
cần cắm dây av hoặc hdmi mới thấy biểu tượng để chon bác nhé. nếu không cắm dây vào thì ko thấy đâu. nhớ vệ sinh cho sạch sẽ bằng rp7

Loc HDuong

Học sinh trung cấp
cần cắm dây av hoặc hdmi mới thấy biểu tượng để chon bác nhé. nếu không cắm dây vào thì ko thấy đâu. nhớ vệ sinh cho sạch sẽ bằng rp7
Cảm ơn bạn nhé. Mình đã làm đc rồi. Do máy bị ô xi hóa các chân cắm. Mình dùng xịt vệ sinh sạch sẽ và cắm jack là đc. Mấy hôm bận rộn không online đc nên không báo với mọi người đc. Chúc bạn cùng gia đình đón năm mới vui vẻ và hạnh phúc nhé.

Quảng cáo Google