PCB Cầu Giấy Nhận Gia Công Mạch In Chất Lượng Cao

Mạch đẹp quá, tiện đây cho mình hỏi bạn doremon loại mạch 1 lớp, số lượng trên 2000 dm2 giá bên bạn thế nào? bao gồm all nhé.

pace100k

Học sinh phổ thông
Báo giá bên Sao Kim đây
Xem đính kèm 41097
Như trong hình là 29.7 dm2
Tổng giá là 600K giá tầm 20K/dm2
Còn giá bên Cầu Giấy đây
Xem đính kèm 41098
Em thì em chưa kiểm tra giá cả các bên. Nhưng có một sự nhầm lẫn không nhỏ ở đây
dm2 = 10cm x 10cm.
ở báo giá của Sao kim, kích thước là mm x mm = cm2.
mà sao bác này lại tính thanh dm2 được.
vì vậy mà giá so sánh đã bị nhầm lẫn.
29,7cm2 =~~3dm2. giá 600K (giá cho mạch in 2 lớp thì phải)
chia ra là 200K / 1dm2 mạch 2 lớp
Bác này có 2 cái sai:
1. Về đơn vị tính
2. Về số lớp của mạch in.
(nếu tính như bác ấy 45k của cầu giấy = 100dm2 ==> 1dm2 có giá 450VND = 0.45K=~~500đồng)

Note: góp ý cho nhau cùng tiến bộ, không có ý PR hay xúc phạm bác nào.

pace100k

Học sinh phổ thông
Về giá không biết chất lượng mạch của bên bác Cầu giấy thế nào, chứ em đặt bên Đức Việt Hà,
giá cũng 50K/1dm2 (khách lẻ).
Chất lượng mạch có bằng bên Đức Việt Hà không bác?

NgoHungCuong

http://ngohungcuong.com
Em thì em chưa kiểm tra giá cả các bên. Nhưng có một sự nhầm lẫn không nhỏ ở đây
dm2 = 10cm x 10cm.
ở báo giá của Sao kim, kích thước là mm x mm = cm2.
mà sao bác này lại tính thanh dm2 được.
vì vậy mà giá so sánh đã bị nhầm lẫn.
29,7cm2 =~~3dm2. giá 600K (giá cho mạch in 2 lớp thì phải)
chia ra là 200K / 1dm2 mạch 2 lớp
Bác này có 2 cái sai:
1. Về đơn vị tính
2. Về số lớp của mạch in.
(nếu tính như bác ấy 45k của cầu giấy = 100dm2 ==> 1dm2 có giá 450VND = 0.45K=~~500đồng)

Note: góp ý cho nhau cùng tiến bộ, không có ý PR hay xúc phạm bác nào.
Mạch in ở báo giá trên là mạch 1 lớp FR1 (1M) 1.6 (chất liệu FR1 mạch 1 mặt, dày 1.6mm)
1 dm2 = 100 cm2 = 10 cm x 10 cm
Ở trên số lượng là 100 mạch mỗi mạch kích thước là 29.7cm2 nên 100 mạch là 29.7 dm2
Chắc không còn sự nhầm lẫn nào nữa chứ bác?

Bên em thì nhận làm mạch in 2 lớp (số lượng >= 5PCB).
- Giá cả sốc với chi phí giảm từ 5-10% so với sao kim.
- Chất lượng đảm bảo tốt hơn sao kim.
- Thời gian = 1/2 sao kim..
- Chuyển gia trong cả nước. (Phí vận chuyển sẽ tính theo cân nặng)
Thank all.
Mọi chi tiết các bạn vào trang. Vntech24h - Giải pháp công nghệ điện tử 2013
Có cái lạ là ông này tự nhiên nhảy bổ vào mặt ông kia => trong lĩnh vực kinh doanh và quảng cáo gọi là cạnh tranh không lành mạnh => một doanh nghiệp không đoàng hoàng => vớ vẩn!
*** Ông thích thì lập cái topic khác mà quảng cáo!
Chữ mầu đỏ : Sao không dám khẳng định mình mà phải tự mình so sánh, sao không đặt cho mình một tiêu chuẩn => điểm này tôi chưa bao giờ thấy Sao Kim nói riêng và các đơn vị làm mạch khác nói chung so sánh với ai cả. Họ tự đặt ra tiêu chuẩn cho riêng mình => còn kém hơn Sao kim nói riêng và các đơn vị khác về mọi mặt
Chữ mầu xanh : Tôi đã từng đặt hàng 7 lần ở Sao Kim, số lượng chỉ có 8 dm2 mỗi lần đặt, thời gian trả hàng là 7 ngày, đúng bẩy ngày về đến HN.

PS : Thấy chuyện bất bình không nhịn được!
Có nhiều bạn cho rằng tôi đang thiên vị? Sai. Tôi không phải quan tòa!
Tôi cũng làm mạch in, chất lượng vừa phải, xấu do làm thủ công => đắt!
Nhưng tôi không nhận rồi chuyển sang Tầu, và càng không cạnh tranh kiểu thế này!

Sửa lần cuối:

dainv

http://vntech24h.com/
Dear mr_Anh !
Đối với tất cả anh em trong diễn đàn em không muốn anh em đặt nặng nhẹ nhau hay nói khía nhau làm gì cả.
Vì tính chất là diễn đàn nên trong luồng quảng cáo mọi cái ai cũng có quyền được đăng và không ai được quyền xóa nội dung.
Việc cạnh tranh lành mạnh hay không em không muốn nói vì đơn giản chất lượng đi đôi với giá cả. Chúng em chỉ muốn tập chung đưa đến anh em SV những chất lượng tốt nhất mà giá cả cũng tốt nhất.
Nói thật ra quảng cáo với SV, làm mạch như vậy chúng em chỉ thêm mắm thêm muối cho bữa ăn thôi chứ không giàu có gì. Đồng thời khi đặt mạch với anh em thì anh em biết thêm nhau để cùng trao đổi kiến thức thôi.
Thank bác vì đã có những góp ý chia sẻ....! :D
Chắc chắn 1 điều ai đã từng cộng tác làm việc với chúng em riêng về PCB thì mọi người đều hài lòng về cả chất lượng và giá cả.

Dear mr_Anh !
Đối với tất cả anh em trong diễn đàn em không muốn anh em đặt nặng nhẹ nhau hay nói khía nhau làm gì cả.
Vì tính chất là diễn đàn nên trong luồng quảng cáo mọi cái ai cũng có quyền được đăng và không ai được quyền xóa nội dung.
Việc cạnh tranh lành mạnh hay không em không muốn nói vì đơn giản chất lượng đi đôi với giá cả. Chúng em chỉ muốn tập chung đưa đến anh em SV những chất lượng tốt nhất mà giá cả cũng tốt nhất.
Nói thật ra quảng cáo với SV, làm mạch như vậy chúng em chỉ thêm mắm thêm muối cho bữa ăn thôi chứ không giàu có gì. Đồng thời khi đặt mạch với anh em thì anh em biết thêm nhau để cùng trao đổi kiến thức thôi.
Thank bác vì đã có những góp ý chia sẻ....! :D
Chắc chắn 1 điều ai đã từng cộng tác làm việc với chúng em riêng về PCB thì mọi người đều hài lòng về cả chất lượng và giá cả.
Chính vì đây là luồng quảng cáo, nên tôi mới thấy bất bình. Chúng ta có thể khen chê trên thần bình đẳng, so sánh trên tinh thần bình đẳng. Chứ không chen ngang quảng cáo. Xin lỗi ban quản trị, nếu tôi là Mod, thì bài viết của bạn tôi sẽ đẩy sang một chủ đề riêng và nhắc nhở bạn rồi.

pace100k

Học sinh phổ thông
Mạch in ở báo giá trên là mạch 1 lớp FR1 (1M) 1.6 (chất liệu FR1 mạch 1 mặt, dày 1.6mm)
1 dm2 = 100 cm2 = 10 cm x 10 cm
Ở trên số lượng là 100 mạch mỗi mạch kích thước là 29.7cm2 nên 100 mạch là 29.7 dm2
Chắc không còn sự nhầm lẫn nào nữa chứ bác?

Haha, vậy là em mới là người nhầm rồi.
Giá đó quá rẻ cho anh em là mạch in
cảm ơn bác

600k/29.7dm2 = ~20k/dm2. Phíp FR1(1M- 1.6mm)
Giá đó có gì để bạn ấn tượng?
Chưa nói thời gian là bao lâu nữa?

luangtvt26

Học sinh phổ thông
20k/dm2 mà áp cho phíp gỗ FR1 hả các bác, các bác mà thick thì em làm luôn cho các bác phíp FR4 1.6 (Thủy tinh) hẳn hoi (nếu số lượng lớn chút) tgian giao hàng 7-10 ngày. hàng em làm đảm bảo 100% test điện trước khi xuất xưởng.
Còn các đơn vị trên kia các bác làm thì em thấy không có mục test điện trước khi xuất xưởng.
Còn các bác nào làm mạch kích thước <=10x10cm em nói luôn 400k/10 mạch. phíp FR4 1 mặt & 2 mặt. cứ vậy mà triển (Nếu mạch có nhiều yêu cầu khác biệt về lỗ khoan & đường mạch thì giá có tăng chút)
LH: 0904.521.239
Email: Hathanhpcb@gmail.com

Quảng cáo Google