PCB Cầu Giấy Nhận Gia Công Mạch In Chất Lượng Cao

mr_Anh

Kỹ sư
Ghê thật, chắc đặt mạch gặp bác này mà "ý kiến" không chừng vỡ mồm mất.
Dạo này kiếm ăn cái gì cũng khó, thành ra cứ loạng quạng "hắt hơi " bừa.
Còn topic quảng cáo thì Chẳng có tôn ty trật tự và nguyên tắc nào cả

Sửa lần cuối:

nhquangdt3k5

Học sinh phổ thông
Nếu Việt Nam làm được, giá hơi cao hơn một chút bạn có ủng hộ không?
99.9% là không! Vậy ai dám làm đây?
Và không có người ủng hộ, thì chúng ta vẫn mãi mãi đắt hơn chúng!
Mình cứ làm tốt rồi khắc có người mua, nếu một người bán 1 sản phẩm chất lượng ké với 1 người bán sản phẩm với chất lượng tốt, giá tiền như nhau thì bạn chọn ai? Nước ngoài nó thành công vì nó tính kế lâu dài, nó đầu tư rồi 2-3 năm sau mới có lãi, còn mình thì khác, ít vốn nên máy móc rẻ tiền thì hàng không thể tốt được, Bạn có dám chắc chúng ta mua ủng hộ sau 2-3 năm sau chất lượng sẽ tốt hơn ko? Có 2 khả năng. 1 là họ có tiền đầu tư rồi làm tốt hơn, 2 là nhiều đơn hàng ko làm kịp, chất lượng đã kém lại còn kém hơn.
Mình cũng đang sản xuất hàng VN thay thế hàng nhập khẩu, nhưng mình hay theo quy luật đào thải, kẻ yếu tất phải bị loại. Người tiêu dùng luôn thông minh.

luangtvt26

Học sinh phổ thông
Vì 1 cộng đồng anh em điện tử viện nam mình mà bạn,
giá vừa phải, chất lượng tốt, để anh em còn biết nhau mà làm chứ có ai hắt hơi bừa đâu hả bạn, bạn nào ko tin thì cứ chồng tiền + File mạch mình làm luôn cho.
Hàng mình làm là Việt Nam (Bên mình phân phối trực tiếp cho Thành Long)
Về hàng gia công, nếu linh kiện do bên khách cung cấp thì bảo hành 6 tháng cho mạch.
Nếu linh kiện do bên mình cung cấp thì cứ bảo hành 1 năm luôn.

luangtvt26

Học sinh phổ thông
Chia sẻ thêm cho anh em chút nếu ai hay vẽ mạch trên altium, hay sprint layout
Mình từng làm cho rất nhiều khách, khi vẽ mạch các bạn sử dụng rất tùy tiện đường vẽ Keep out layer hay outline,
Các đường vẽ đó là ký hiệu cho đường cắt V khi sản xuất. (cắt V để sau này các bạn bẻ mạch ra đó)
Vậy nếu anh em bạn bè nào thiết kế mạch thì lưu ý đừng dùng tùy tiện các đường đó, hoặc các đường vẽ tương tự như các phần mềm trên.
Khi xuất gerber là máy nó chỉ biết cắt & cắt thôi chứ nó ko kiêng nể ai đâu.
Nếu mạch của các bạn là 1 mạch đơn thì để đường cắt đó bao trọn bên viền ngoài. Còn nếu là ghép nhiều mạch thì để đường đó giữa các mạch ghép.

mr_Anh

Kỹ sư
Tôi may mắn quen và biết mấy chuyên gia người TQ, khi tôi hỏi "Sao mày nhiều tiền thế, mà không dùng hàng sịn?, nó nói " Tao biết mày muốn nói gì, hàng Nhật , hàng Mỹ rất tốt, tao cũng rất thích, nhưng cái tao thích hơn cả là dân tộc của tao... "
Tôi phần nào hiểu rằng vì sao họ lớn mạnh!
- Tôi đồng ý với bạn luangtvt26 rằng chúng ta cạnh tranh, nhưng trên tinh thần bình đẳng và đoàng hoàng. Người ta lập ra một toppic để bán hàng, rồi bạn từ đâu nhảy bổ vào để quảng cáo hàng của bạn, cái đó là không đoàng hoàng, cái đó là mất lịch sự.
- Trên cơ điện tử còn tài nguyên để bạn tạo một chủ đề mới, để tự quảng cáo sản phẩm của bạn.Phải chăng bạn không đủ trình để làm được việc đó? phải chăng bạn chỉ biết bấu víu vào những gì mà người ta đã tạo dựng sẵn rồi thừa nước đục thả câu.
Tôi chưa thấy nội quy của diễn đàn về việc quảng cáo này. Nhưng tôi nghĩ, đã cho quảng cáo thì cũng cần phải có nội quy cụ thể. Ai được quảng cáo, thành viên thế nào mới được quảng cáo, quảng cáo như thế nào?
Tự dưng một thành viên mới toanh, chưa có đóng góp gì cho diễn đàn cũng quảng cáo loạn lên. Nếu cứ đà này, không biết diễn đàn chở thành cái gì nữa....

Sửa lần cuối:

hùng

Kỹ sư
Tôi may mắn quen và biết mấy chuyên gia người TQ, khi tôi hỏi "Sao mày nhiều tiền thế, mà không dùng hàng sịn?, nó nói " Tao biết mày muốn nói gì, hàng Nhật , hàng Mỹ rất tốt, tao cũng rất thích, nhưng cái tao thích hơn cả là dân tộc của tao... "
Tôi phần nào hiểu rằng vì sao họ lớn mạnh!
- Tôi đồng ý với bạn luangtvt26 rằng chúng ta cạnh tranh, nhưng trên tinh thần bình đẳng và đoàng hoàng. Người ta lập ra một toppic để bán hàng, rồi bạn từ đâu nhảy bổ vào để quảng cáo hàng của bạn, cái đó là không đoàng hoàng, cái đó là mất lịch sự.
- Trên cơ điện tử còn tài nguyên để bạn tạo một chủ đề mới, để tự quảng cáo sản phẩm của bạn.Phải chăng bạn không đủ trình để làm được việc đó? phải chăng bạn chỉ biết bấu víu vào những gì mà người ta đã tạo dựng sẵn rồi thừa nước đục thả câu.
Tôi chưa thấy nội quy của diễn đàn về việc quảng cáo này. Nhưng tôi nghĩ, đã cho quảng cáo thì cũng cần phải có nội quy cụ thể. Ai được quảng cáo, thành viên thế nào mới được quảng cáo, quảng cáo như thế nào?
Tự dưng một thành viên mới toanh, chưa có đóng góp gì cho diễn đàn cũng quảng cáo loạn lên. Nếu cứ đà này, không biết diễn đàn chở thành cái gì nữa....
Đồng quan điểm với bác Mr_Anh.
Em thấy kiểu như bác dán cái biển quảng cáo làm mạch ở một chỗ ngoài đường,thấy nhiều người đến hỏi, đến đặt là một số người cũng mang cái biển của họ ra để cạnh gọi là ......
Nhưng em nghĩ nếu chất lượng,giá cả và thái độ phục vụ của bác tốt thì chả có vấn đề gì phải lo cả.....
Khách hàng sẽ tự tìm đến với bác....

luangtvt26

Học sinh phổ thông
Bạn nói vậy thì có lẽ bạn đã nhầm về định nghĩa diễn đàn.
Đã là diễn đàn thì đó phải là nơi mọi người thảo luận bình đẳng.
Mình ko cần phải quảng cáo cho cty mình, nếu admin thấy ko hợp lý thì có thể xóa, có thể lock tài khoản của mình cũng được.
Diễn đàn là nơi anh em chuyên ngành có thể trao đổi, chia sẻ kinh nghiệm cũng như kiến thức cho nhau. Còn các bạn lập ra topic để bán hàng, có lẽ đó cùng là điều ko nên.
Còn bạn nói cái gì mà đủ trình hay bấu víu trên kia, mình nghĩ là hơi quá rồi đấy.
Mình ko bao h phải làm quảng cáo như kiểu của các bạn.
Với mình, tự mình làm SEO google cho trang web của mình là quá đủ để cty mình làm việc, còn bạn nói trình độ, thì có lẽ ko làm SEO được thì mới phải quảng cáo như trên đấy. (nói vậy cho nó dễ hiểu)
Còn cùng 1 ngành, làm sao để cho anh em làm việc được thoải mái, chứ những mức giá trên trời thì sinh viên nào có thể làm được, vậy thì lấy gì mà thực vs chả hành. rồi sv ra trường lại toàn lý thuyết suông. mình cũng từng là sinh viên, cũng từng đi đặt 1 tấm mạch bé bằng bàn tay để cho 1 bài tiểu luận mà hết gần 500k (hồi năm 2006-2007)
Note cho anh em sinh viên: Bây h ai mà cần làm vài chục tấm mạch Phíp FR1 (Phíp gỗ) thì tốt nhất là chịu khó làm thủ công cho nó nhanh, đỡ tốn tiền mà lại vỡ ra được nhiều điều.

Giờ em mới xem lại bài quảng cáo của vntech24h là mạch đặt của Trung Quốc chứ ko có cơ sở làm, đây là nhận định mắt thường của em., hiện nay có nhiều cơ sở làm mạch in nhưng lệ phụ thuộc khá nhiều về phía trung quốc ( đối thủ vừa thâm vừa độc) Quảng bá khá rầm rộ, chất lượng đạt chuẩn cong nghiệp, hỏi bao lâu em lấy được mạch họ nói 23 ngày em nhé. :) Chắc đập đầu vào tường mà chết mất.

Em đồng ý quan điểm này của bác..!

dangsonbk

I'm aimin' right at you!
Thành viên BQT
Nãy giờ approve comment cho mọi người mà cũng thấy sốt ruột quá, chỉ sợ bác nào hơi to tiếng chút là tất cả mọi người lại mất bình tĩnh thôi, toàn là những thành viên tâm huyết của diễn đàn cả.

Cái này liên quan đến vấn đề tài chính, mong mọi người giữ hòa khí mà bình luận tránh làm ảnh hưởng đến công việc làm ăn của người khác.

Trong trường hợp topic quá nóng có thể mình sẽ đóng mà không báo trước, rất mong mọi người, đặc biệt là chủ topic thông cảm.

Quảng cáo Google