Chia sẻ Phải chăng chúng ta nên thay đổi tác phong và suy nghĩ làm việc?

tôi khẳng định với các bác là tôi không có quan điểm dân tộc cực đoan nào cả khi nói về cách nhình của người nhật nầy . Chúng ta thua , vậy là nhục ... nhưng mọi việc không chấm hết ở chữ nhụt tôi muốn nói về cái sau dấu chấm .cái việc ta sẽ đứng lên .và một lần nữa tôi muốn nhấn mạnh rằng muốn thế ta phải có cái nhình đúng vì sao ta thua . chứ lấy cái việc thời sự ,hây một cái đơn nhất nào đó rồi nhân rộng ra mà đi đỗ lỗi cho cả một nền văn hóa .thi tôi , dứt khoát không công nhận . đó rõ ràng là một sự lý luận sai ở mức phương thức chứ tôi chưa cần nói đến thực tế .
và ở một góc độ khác tôi chó rằng đó là cách nói sinh ra bởi sự nóng giận, nên tôi chả trách móc làm gì ,thay vào đó tôi cũng sẽ dành thời gian để nhình vào cái vì sao ông ta nóng . cái tôi trách là cách nhình của giới trẻ học đòi ( tất nhiên là theo cách vọng ngoại, không có lựa chọn) hễ thấy người nước ngoài nói j cũng nói là họ đúng

Dear all.

Tôi nghĩ mọi người không nên tiêu cực hóa quan điểm. Ắt hẳn không một ai không có lỗi lầm. Chúng ta cũng không cần nêu ra nhiều lỗi lầm để phản biện một điều gì đó. Mà chúng ta hãy xem xét những điều đó có đúng với hiện tại diễn ra ở nơi ta sống không. Nếu có thì hãy sửa đổi nó và tránh đừng lặp lại, ít nhất là những ai đọc được hay được phê bình.

mta_cdt: Mỗi quốc gia có một văn hóa, một cách sống, một cách quản lý. Đầu tiên là hãy tôn trọng nó, nếu bạn thật muốn thay đổi nó sao cho tốt hơn, hãy góp ý với người quản lý, hay ai đó khiến bạn tin tưởng có thể làm điều đó tốt hơn.

Xin hãy tích cực hóa vấn đề hơn là tiêu cực nó. Việc tiêu cực hóa không giải quyết được gì cả mà chỉ làm vấn đề thêm tồi tệ, và đều đầu tiên tôi nghĩ là sự mất đoàn kết. ...

Xin chia sẽ một ví dụ vui. Đây là chia sẽ, không để chứng tỏ một điều gì cả, tôi không giỏi, cũng không thông minh, tôi chỉ học được từ những người xung quanh tôi mà thôi.
Hãy lấy một tờ giấy trắng tinh, sau đó hãy chấm lên chính giữa tờ giấy một vết mực. Nhắm mắt lại và mở mắt ra, bạn nhìn thấy gì ở tờ giấy? Mỗi người có một cách nhìn. ...
tôi đồng ý với quang điểm của bạn . nhưng đến cái khúc nếu có thì ta hãy sửa.. đúng.. nhưng thiếu. đúng là chúng ta sẽ sửa .còn thiếu là sửa ở đâu chứ như bác hư có cái cột mà bác dỡ cái nốc nhà ra như cái nhình ông nhật thì tôi khẳng định là thái quá

sgesvn

Moderator
Thành viên BQT
cái tôi trách là cách nhình của giới trẻ học đòi ( tất nhiên là theo cách vọng ngoại, không có lựa chọn) hễ thấy người nước ngoài nói j cũng nói là họ đúng
Đồng ý với bạn là đừng vì một hiện tượng nhỏ là đánh giá cả nền văn hóa của cả một dân tộc, cũng chính vì điều này bạn cũng đừng chỉ vì một vài bạn trẻ có suy nghĩ sai mà bạn đánh giá cả thế hệ trẻ của ta.
Một sự vật hay hiện tượng hãy đừng phân tích nó sâu quá, cũng giống như một cuốn sách mấy trăm trang khi đọc nó hãy nhìn vào phụ lục, và chúng ta hãy đọc cái gì chúng ta cần.
Còn ở bài viết này chúng ta cần cái gì? Điều chúng ta cần là biết được người khác nghĩ gì về chúng ta để từ đó thấy sai thì sửa còn nếu không sai thì hãy bỏ qua, chỉ đơn giản vậy thôi bạn ạ.

Đồng ý với bạn là đừng vì một hiện tượng nhỏ là đánh giá cả nền văn hóa của cả một dân tộc, cũng chính vì điều này bạn cũng đừng chỉ vì một vài bạn trẻ có suy nghĩ sai mà bạn đánh giá cả thế hệ trẻ của ta.
Một sự vật hay hiện tượng hãy đừng phân tích nó sâu quá, cũng giống như một cuốn sách mấy trăm trang khi đọc nó hãy nhìn vào phụ lục, và chúng ta hãy đọc cái gì chúng ta cần.
Còn ở bài viết này chúng ta cần cái gì? Điều chúng ta cần là biết được người khác nghĩ gì về chúng ta để từ đó thấy sai thì sửa còn nếu không sai thì hãy bỏ qua, chỉ đơn giản vậy thôi bạn ạ.
rất đúng a bạn ak . tôi viết ra vài dòng trên là tôi viết với tư cách một người đi làm ,bị chưởi vì những điều vô lý .nhưng tôi không sống trong cái vỏ bọc hảo huyền ,con ních là cái gì cũng phải đúng .bình thường , không nên nhình quá sâu, cái sâu nhất chính là hiện thực ta đối mặt. tôi nói rồi ,thua là nhục ,và cứ nhình cái sỉ vả bọn họ dành cho mình dưới con mắt người quân tử. sửa mình trước , sửa người sau

Sửa lần cuối:
Mình đồng ý với quan điểm này. Tuy nhiên, người Việt ta có những ưu điểm mà cả thế giới phải nể phục. Đâu phải tự nhiên mà Dân tộc ta đánh thắng Nguyên Mông, thắng Pháp, thắng Mỹ.
Còn những mặt trái của Nhật Bản, ai đã từng biết tới. "Dưới chân Nữ thần tự do là bóng tối"
Cu Nỡm Xóm Liều: Tham nhũng ở Nhật Bản

Còn có phải thay đổi tác phong và suy nghĩ làm việc hay không? Mỗi bạn hãy tự cho mình câu trả lời.

vanmanh1988

Học sinh trung cấp
tôi đồng ý với quang điểm của bạn . nhưng đến cái khúc nếu có thì ta hãy sửa.. đúng.. nhưng thiếu. đúng là chúng ta sẽ sửa .còn thiếu là sửa ở đâu chứ như bác hư có cái cột mà bác dỡ cái nốc nhà ra như cái nhình ông nhật thì tôi khẳng định là thái quá
Không biết bao giờ bạn có thể nghĩ thoáng hơn!

Không biết bao giờ bạn có thể nghĩ thoáng hơn!
thoáng hơn điều j anh bạn, mọi lý lẽ tôi đã ghi rõ rồi và tôi không muốn tranh luận thêm theo kiểu đàng bà ( mà đúng hơn là nói nhiều ) với lại nếu bạn nói tôi cần quan điểm thoáng hơn . đúng , vạy chúng ta hãy hướng những dòng tranh luận nầy sang quang điểm của những người khác trong luồn nầy , quang điểm của tôi hây bạn được nhiều người đồng tình

vanmanh1988

Học sinh trung cấp
Vớ vẩn thật ah. Sử dụng từ ngữ cho đúng tí nhé. Trên này được bao nhiêu người xem vậy mà đòi biểu quyết hả?

Quảng cáo Google