Sau Khi Học Cơ Điện Tử Thì Ra Trường Làm Gì?

Huyn bin

Sinh viên đại học
đúng đó add.
phải làm cho người ta biết chứ không phải chỉ học đơn thuần rồi mỗi khi nói đế mình học CƠ ĐIỆN TỬ người ta nỏi m học về quấn mô tơ hảk !!

zankzz0

Học sinh phổ thông
Chào các bạn trẻ !
Tôi thấy câu hỏi và tâm tư của các bạn khá thú vị (cũng là khá phổ biến) nên có mấy ý kiến đóng góp thế này:
- Kiến thức trong trường đại học không giống như dạy kỹ năng (như TT dạy nghề chẳng hạn), mà là những kiến thức rất cơ bản, nên sẽ có rất nhiều hướng mở cho các SV sau khi ra trường.
(VD: bạn chỉ học qua về các loại động cơ điện, sau này cũng có thể tìm tòi để thiết kế-chế tạo động cơ...v.v.)
- Xã hội ngày càng phát triển, càng ngày càng có nhiều nhu cầu về trình độ, kiến thức sâu-rộng. Có những ngành nghề lúc này có thể chưa phổ biến, sau này lại rất "HOT" thì sao ! (hoặc chính mình tạo ra hướng mới)

+ Vậy việc cần nhất là cứ học cho giỏi, cứ tận dụng kiến thức của thày-cô giáo đã !

ps: Đúng là ngành cơ điện tử ở VN chưa phát triển lắm, nên rất cần những người như Bạn và như chính diễn đàn này.
hoc nganh nay lam j v ạ thay

ChipKool

Thạc sỹ
Bàn là quạt cháy máy bơm, tivi tủ lạnh nồi cơm khò hàn, công tơ cattset bộ đàm, hỏng không dùng nữa thành hàng tặng Chip đi.....:D

huunho

Thạc sỹ
Ý em lam đc nhữq công việc j ở các công ty,nếu có viêc làm ạ
Nếu em có điều kiện xin được việc em sẽ làm kỹ sư, còn không thì làm cơ điện tương đương công nhân : em làm việc như công nhân và nhận lương công nhân

zankzz0

Học sinh phổ thông
anh (chị) nào đang hoặc đã học cơ điện tử ĐH BK TPHCM cho em hỏi cái này xúi

vapejapan

Học sinh phổ thông
cứ học thật giỏi xong rồi hãy tính, học cho qua điểm , học lấy có thì sau này ra trường thì cũng chả biết gì, chả làm được gì cả. Lo học thật giỏi trước, chuyện ra trường làm gì tính sau đi bạn

Quảng cáo Google