STM32F407 xuất PWM cho ESC điều khiển brushless motor

thanhtao137

Học sinh phổ thông
ủa bác này
làm xao mà mình đưa tín hiệu PWM của con pic ra esc đc nhi
các bác góp ý cho mình với
mình nghe nói là sử dụng sever.h không pít có phải không
nếu như v thì bất tiện quá

mta_cdt

Super Moderator
Thành viên BQT
ủa bác này
làm xao mà mình đưa tín hiệu PWM của con pic ra esc đc nhi
các bác góp ý cho mình với
mình nghe nói là sử dụng sever.h không pít có phải không
nếu như v thì bất tiện quá
ESC có chân xung đó bạn nối chân pwm của pic với chân vào xung điều khiển là ok mà. ESC nó có 1 cái dây nhỏ là có 3 màu đen đỏ với trắng thì đen với đỏ là âm và dương trắng là dây vào dk.

thanhtao137

Học sinh phổ thông
ESC có chân xung đó bạn nối chân pwm của pic với chân vào xung điều khiển là ok mà. ESC nó có 1 cái dây nhỏ là có 3 màu đen đỏ với trắng thì đen với đỏ là âm và dương trắng là dây vào dk.
nhưng bác à
cái xung đó minh xử lí như thế nào v bác
có gì bác giúp em với

thanhtao137

Học sinh phổ thông
hay là xung nó ra cũng là 0 ==> 1023 v bác

Sao Băng Tím

Học sinh phổ thông
chào các bạn mình đang gặp vấn đề với cái esc của hobbywing , tên cái esc là hobbywing flyfun 30a.

mình cũng cấp cho nó xung 1ms tần số 50hz . trong 2s , rồi cấp 1 xung 1.1ms - 1.5ms, nhưng nó không quay mà kêu bíp lên tục.

bạn nào làm rồi thì cho mình lời khuyên , mình đang code trên con stm32f407 discovery.

mta_cdt

Super Moderator
Thành viên BQT
chào các bạn mình đang gặp vấn đề với cái esc của hobbywing , tên cái esc là hobbywing flyfun 30a.

mình cũng cấp cho nó xung 1ms tần số 50hz . trong 2s , rồi cấp 1 xung 1.1ms - 1.5ms, nhưng nó không quay mà kêu bíp lên tục.

bạn nào làm rồi thì cho mình lời khuyên , mình đang code trên con stm32f407 discovery.
Không phải cấp 1 xung 1.1ms mà là liên tục xung có độ rộng xung dương từ 1 đến 2ms tần số 50hz mà. Nó kêu thế nào bip dài hai là kêu bip bip thôi.

Sao Băng Tím

Học sinh phổ thông
Không phải cấp 1 xung 1.1ms mà là liên tục xung có độ rộng xung dương từ 1 đến 2ms tần số 50hz mà. Nó kêu thế nào bip dài hai là kêu bip bip thôi.
chào bạn , cám ơn bạn đã quan tâm .

thật ra mình cấp cho nó xung pwm đó . cũng cấp liên tục trong 2s , rồi sau đó tăng độ rộng lên 1.1ms . nhưng cuối cùng chỉ nghe tiếng bip liên tục . tiếng bip đó là 1 tiếng bip đơn độc với chu kỳ kêu là khoảng 3s.

Quảng cáo Google