Hướng dẫn Sử dụng Altium - Download và cài đặt

HồTrọng

Học sinh phổ thông
Mấy hôm nay đang rảnh mình quyết định viết một số bài về hướng dẫn sử dụng Altium cho các mem mới học. Điều đầu tiên cần phải có đó là download và cài đặt phần mềm ra sao.
  • Để download phần mềm các bạn có thể chọn bất kỳ phiên bản nào của Altium, tuy nhiên nên dùng những bản AD10 vì mình thấy nó chạy khá mượt và load nhanh. Hiện ở 4R có hai bản gọi là mới nhất crack được các bạn downlaod tại:
Altium Designer 10.589 Full | Cộng đồng cơ điện tử Việt Nam | Mechatronics

Altium Designer 10.1089xxx Link mediafire FULL | Cộng đồng cơ điện tử Việt Nam | Mechatronics
  • Sau khi đã download xong tiếp theo chúng ta đến phần cài đặt. Mình sử dụng bản AD10.1089.24016 nhé. Sau khi down xong thư mục down về như sau:
Các bạn click chạy file AltiumInstaller.exe sẽ cho chúng ta một cửa sổ hiện lên:
Công việc của chúng ta là nhấn Next để ăn tiền. Chọn Accept và nhấn Next tiếp:
Nhấn liên tục Next 3 lần nữa Altium bắt đầu vào trình cài đặt. Chúng ta chỉ việc nhấn kết thúc và chuẩn bị cho quá trình crack.
Khởi động altium bình thường, nhìn xuống phía dưới các bạn sẽ thấy dòng chữ Add standalone license file các bạn nhấn chuột vào đó và chọn đường dẫn tới folder Licenses ở thư mục chứa bộ cài bạn vừa down về.
Nhấn Open và thấy dòng chữ sau là bạn crack thành công.
Sau khi xong hết các bạn chạy thử xem AD 10 nó mượt mà dễ chịu như thế nào :))
Chúc các bạn thành công!
hiên h e muon cai altium ma nhieu file quá rối hk bik phai doawnload cai j luôn?a co thể gợi ý cho e hk? tk a

Quảng cáo Google