Cần giúp Tạo xung vuông 50Hz kích cầu H dùng KA3525 không ổn ngõ ra!

nguyenduyhai

Học sinh phổ thông
Em có ý định làm cái mạch inveter sin mô phỏng dùng ardurino nano kích cho 2 bên mossfet sơ đồ như trong hình.Thử với biến áp sắt thì quạt chẠY ngon nhưng khi đem qua biến áp xung EE42 quấn sẵn thì nó không chạy mà dòng lại rất lớn y như bị ngắn mạchGiờ phải làm sao để đưa mạch này vô kích cho biến áp xung nhờ mọi người ai biết về inveter biến áp xung chỉ em với ạ

Đính kèm

Quytu

Học sinh phổ thông
Right@
Mình cũng đo đạt chân 1 & 2 rồi đấy chứ. Mình cấp chân 2 2.3 V phân áp từ chân 16 xuống.
Chân 1 nối thẳng qua chân 9. Không biết có vấn đề gì không nữa@ Con KA3525 này lạ quá. Phần hồi tiếp bên mạch cầu H không biết nên hồi tiếp sao cho ngõ ra ổn định nữa, haiz!
Xem đính kèm 41505
Theo mình
Thật ra ngõ vào xạc đến 25V rồi bạn à. Mình độ theo cái mạch của China nhưng ng ta sử dụng 556 tạo xung kích cho 4013 sau đó ngõ ra kích cho cầu H. Mình thấy nó dùng 2 ic nên có vẻ rối nên chỉ muốn dùng 3525 cho tiện.
Nó cũng có phần hồi tiếp 310 v về cho 556 nên có thể tăng độ rộng xung được cho 556. Nhưng 3525 không biết hồi tiếp như thế nào lun ạ!
Mạch nó như file đính kèm dưới đây!
Xem đính kèm 41500
http://wenku.baidu.com/view/d34e9a41be1e650e52ea994b.html
Theo mình 4 con 50n06 bạn đấu vậy chưa đúng vì dòng MOSFET ko thể chạy song song sẽ rất nóng fet và ko đạt dc công suất tối đa (bạn lên đấu mỗi con 50n60 1 con trở 10ohm qua chân g)

Quảng cáo Google