Cần giúp thiết kế hoặc mua nguồn đối xứng

Hiện nay mình đang cần làm một nguồn xung có tham số sau:
đầu vào: 18 đến 36VDC
đầu ra: +-15VDC/ 500ma (15 W)
điện áp đầu ra cách ly với đầu vào
hiệu suất khoảng 80 % đổ lên (kiểu dạng nguồn như dưới)

rất mong mọi người giúp đỡ
cảm ơn mọi người nhiều ạ

huunho

Thạc sỹ
bạn cần trong bao lâu nưa? nguồn tự chế dc ko

Tự chế cũng được bác ạ. em mua một con ở nước ngoài về ghi cũng +-15VDC, nhưng khi tải chỉ ổn được 1 vế thôi ạ. Em cần khoảng 2 tuần đổ lại. nếu bác có schematic thì cho em tham khảo được không ạ

huunho

Thạc sỹ
bác tìm kiếm với từ khóa ucc3845 là sẽ thấy. mạch của em dùng nguồn xung có ic 3845 hạ áp từ 220v xuống 15v nhưng em gỡ bớt số vòng dây sơ cấp để nó thích hợp với 36v thôi bác

huunho

Thạc sỹ
bạn Thanh ng kiến thức rất uyên thâm, sao lại bị banner không rõ lý do vậy?

cũng không biết nữa
các bác có giải pháp gì chống nhiễu trong nguồn xung không ạ, em thấy mấy nguồn xung của nhật bản ra nhiễu có tầm vài chục mV, trong khi đó mình làm thì nhiễu mù luôn.hic

kosovo

Sinh viên đại học
Banned
bạn Thanh ng kiến thức rất uyên thâm, sao lại bị banner không rõ lý do vậy?
Cũng không hiểu có lí do gì vậy, admin có thể giải thích không ha?

kosovo

Sinh viên đại học
Banned
cũng không biết nữa
các bác có giải pháp gì chống nhiễu trong nguồn xung không ạ, em thấy mấy nguồn xung của nhật bản ra nhiễu có tầm vài chục mV, trong khi đó mình làm thì nhiễu mù luôn.hic
Vấn đề thường ở linh kiện, nhất là cái biến áp. Tự quấn thì không thể so với hãng chuyên nghiệp được. Japan thì càng không.

Vấn đề thường ở linh kiện, nhất là cái biến áp. Tự quấn thì không thể so với hãng chuyên nghiệp được. Japan thì càng không.
ừm, mình cũng nghĩ thế. nhưng cố gắng làm ở mức nhiễu cho phép. chứ cao quá thì cũng khó ứng dụng

Quảng cáo Google