[Thông báo] Dành cho các thành viên box sửa chữa phần cứng

Bạn có muốn xóa bỏ BOX sửa chữa phần cứng

• Số thành viên bình chọn
    50
  • Poll closed .
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

phamduy335

Kỹ sư
Banned
Chào các bạn!
Có lẽ sẽ hơi đột ngột khi mình ra thông báo này cho các bạn, có người coi đó là tin vui và cũng sẽ có người coi đó là tin buồn. Mình vừa đi đường 250Km về đến Khách Sạn ( vì không còn chỗ nào để ngủ giờ này) nhưng vẫn online để ra thông báo này, nội dung cụ thể của thông báo như sau:
  1. Sẽ lấy bình chọn về việc xóa hay không xóa Box sửa chữa phần cứng ngay tại chủ đề này. Sau 1 tuần bình chọn số lượng nào nhiều hơn thì BQT codientu.org thực hiện theo sự lựa chọn của các bạn. ( Tôi sẽ vote cho nút XÓA)
  2. Thả tất cả các Nick ( acc) của box sửa chữa phần cứng, sẽ không baned bất cứ thành viên nào tính đến ngày hôm nay ( 27/5/2014). Tuy nhiên sau ngày này thành viên nào vi phạm ( Chiếu theo nội quy diễn đàn, đăng bài không đúng chuyên mục, bài viết không dấu, bài viết không có ý nghĩa, nội dung...) sẽ baned vĩnh viễn và chúng tôi sẽ không cần phải báo trước hay thông báo điều gì. Bạn nào bị baned thì hãy tự nghĩ tại sao mình bị như thế.
  3. Chuyên mục SỬA CHỮA PHẦN CỨNG do toàn quyền Admin NgoHungCuong quản lý, sau ngày hôm nay mình sẽ không can dự vào chuyên mục này của các bạn. ( Tuy nhiên sau 7 ngày đợi bình chọn của các bạn xem có xóa hay không?)
========================
Tất cả các bạn tham gia chuyên mục sửa chữa phần cứng đa phần đều lớn tuổi, có những người là giám đốc, người là chủ doanh nghiệp, chủ cửa hàng... chính vì vậy mong các bạn hiểu những điều sau đây:
  1. Phương châm của codientu.org là mang lại một sân chơi lành mạnh, có tính chia sẻ cao cho tất cả mọi người. Chúng tôi không chào đón những thành viên sống theo chủ nghĩa cá nhân, bang hội, nhóm... Nếu bạn nào có ý nghĩ xấu về codientu.org xin hãy bình chọn bằng nut XÓA của nút bình chọn.
  2. Tất cả các thành viên của BQT đều làm việc CÔNG TÂM, MINH BẠCH và không hề có sự mờ ám nào cả, bản thân tôi là admin của codientu.org chính vì vậy trong quá trình làm việc tất cả thành viên của BQT đều đáng tin, và hành động của họ phải được tôn trọng.
  3. Hãy bỏ hết các suy nghĩ phải có các bạn codientu.org mới phát triển được, ngược lại các bạn mang lại những gì thì thời gian qua chắc các bạn đều hiểu. Bản thân chúng tôi là CƠ ĐIỆN TỬ hay Mechatronics, trong định nghĩa ngành của chúng tôi không hề xuất hiện "Sửa chữa phần cứng".
  4. Hãy bỏ những suy nghĩ trẻ con như tạo nhiều acc để viết bài mang ý đồ xấu, nói xấu diễn đàn, nói xấu BQT ( có hay không các bạn tự biết, thể hiện rõ nhất ở facebook cá nhân của mỗi người :) ). Nếu các bạn tôn trọng người khác ắt người khác sẽ tôn trọng các bạn.
Một lần nữa chúc mọi người sức khỏe, thành đạt!
phamduy335, tinhtivi , namvietnam .....
XIN CHÂN THÀNH CẢM ƠN ANH ......BẤT CỨ CHUYỆN GÌ CŨNG ĐỀU CÓ NGUYÊN NHÂN CỦA NÓ....NHƯNG MỌI CHUYỆN ĐÃ QUA .. E CÓ GÌ KHÔNG PHẢI MONG ANH BỎ QUA CHO..CHÚC A SỨC KHỎE VÀ THÀNH ĐẠT .

ADMIN rất thân mến theo em tháy thì cái diễn đàn này rất có ích đạc biệt là dân thợ ít kinh nghiệm như em. Được học hỏi được giao lưu với những bậc tiền bói giầy dặn kinh nghiệm là điều dân thợ như em hằng mơ ước và lại em thấy các anh thảo luận chia sẻ với nhâu cũng rất sôi nổi, xóa mục này đi theo em quá tiếc vì vậy em xin ADMIN và BQT xem xét lại. đối với thành phần nào gây rối làm mất đoàn kết thì có biện pháp với cá nhân đó vài lời em góp ý có gì không phải xin các anh bỏ quá cho

Xóa hay không ?
  1. Nếu chuyên mục này làm ảnh hưởng đến quốc gia: ................ Xóa.
  2. Nó làm cho cộng đồng cơ điện tử không phát triển được:...............Xóa.
  3. Vì những bất đồng giữa " thành viên <> thành viên" ....... " thành viên <> ban quản trị"
  4. Vì một " thế lực " nào đó đe dọa ? ................. Cần phải xem xét.
Nếu là 1 và 2 ........................ Miễn bàn.
Nếu là 3.......... BQT cứ theo nội quy điễn đàn mà xử lý.
Là 4 ?................... Nếu có chăng cũng chỉ là những nhà sản xuất đầu DVD-MIDI vì ở luồng đó có một số anh em rất giỏi, họ có thể thay đổi cấu kiện của chiếc máy hoặc khi thiếu một chi tiết phần cứng nào đó mà nó vẫn hoạt động như thường.... Nếu thực sự họ nghĩ thế là một sai lầm lớn vì nếu không còn ai mở được khóa thì chiếc khóa cũng chỉ dừng lại ở đó mà thôi.
Vì vậy cuộc tranh đua này càng khốc liệt bao nhiêu thì công nghệ càng phát triển bấy nhiêu....
Còn phần anh em thợ sửa chữa như chúng tôi thì nó là nơi giao lưu học hỏi lẫn nhau. Với người hỏi sẽ biết được những gì mình chưa biết, người trả lời sẽ có dịp ôn lại những kinh nghiệm mình đã trải qua, mà đã gọi là " kinh nghiệm " thì các thầy, các cô, trên ghế nhà trường không bao giờ có được.
Ôi đêm khuya không ngủ được nên viết bậy mấy câu nếu có gì không phải mong BQT và anh em rộng lòng bỏ qua cho.
.......................................................................................................................................................

P/S. Quyền quyết định thuộc về ban quản trị nhưng theo tôi Admin nên gỡ mục " trưng cầu " kia đi vì với những người không ưa thì chắc chắn họ sẽ chọn nút xóa và ngồi cười rồi.
Còn với những người tâm huyết họ sẽ chẳng bao giờ muốn xóa dù chỉ một chữ ( cũng như con người có nhân tính sẽ không bao giờ cầm dao giết những đứa con mình đẻ ra cả )

Xóa hay không ?
  1. Nếu chuyên mục này làm ảnh hưởng đến quốc gia: ................ Xóa.
  2. Nó làm cho cộng đồng cơ điện tử không phát triển được:...............Xóa.
  3. Vì những bất đồng giữa " thành viên <> thành viên" ....... " thành viên <> ban quản trị"
  4. Vì một " thế lực " nào đó đe dọa ? ................. Cần phải xem xét.
Nếu là 1 và 2 ........................ Miễn bàn.
Nếu là 3.......... BQT cứ theo nội quy điễn đàn mà xử lý.
Là 4 ?................... Nếu có chăng cũng chỉ là những nhà sản xuất đầu DVD-MIDI vì ở luồng đó có một số anh em rất giỏi, họ có thể thay đổi cấu kiện của chiếc máy hoặc khi thiếu một chi tiết phần cứng nào đó mà nó vẫn hoạt động như thường.... Nếu thực sự họ nghĩ thế là một sai lầm lớn vì nếu không còn ai mở được khóa thì chiếc khóa cũng chỉ dừng lại ở đó mà thôi.
Vì vậy cuộc tranh đua này càng khốc liệt bao nhiêu thì công nghệ càng phát triển bấy nhiêu....
Còn phần anh em thợ sửa chữa như chúng tôi thì nó là nơi giao lưu học hỏi lẫn nhau. Với người hỏi sẽ biết được những gì mình chưa biết, người trả lời sẽ có dịp ôn lại những kinh nghiệm mình đã trải qua, mà đã gọi là " kinh nghiệm " thì các thầy, các cô, trên ghế nhà trường không bao giờ có được.
Ôi đêm khuya không ngủ được nên viết bậy mấy câu nếu có gì không phải mong BQT và anh em rộng lòng bỏ qua cho.
.......................................................................................................................................................

P/S. Quyền quyết định thuộc về ban quản trị nhưng theo tôi Admin nên gỡ mục " trưng cầu " kia đi vì với những người không ưa thì chắc chắn họ sẽ chọn nút xóa và ngồi cười rồi.
Còn với những người tâm huyết họ sẽ chẳng bao giờ muốn xóa dù chỉ một chữ ( cũng như con người có nhân tính sẽ không bao giờ cầm dao giết những đứa con mình đẻ ra cả )

rất chuẩn

lcdtv

Kỹ sư
Nếu nó không phù hợp với tiêu chí của 4R thì cứ tiễn nó đi.....................
Nói chung....... Mang tiếng để học hỏi mờ cứ lộn xộn như một cái chợ thì cũng chẳng có ích gì......!
Một điều tối thiểu của sự học hỏi ...... là phải trình bày rõ ràng ....... là người muốn học hỏi phải nêu rõ những gì mình đang vướng mắc........ đã kiểm tra và thực hiện sửa chữa những gì rồi thì không thấy...... mà chỉ thấy Xin,hỏi bệnh nầy thì nó hỏng+chết cái gì...... để kiếm tiền cho nhanh thui.........!
Vài lời mạo muội nếu có điều gì viết không phải mong mọi người đại xá chó nhé...... Nếu có trách hay gì gì ..... thì cũng xin chịu........
Nói tóm lại cũng chỉ vì tiền mà thôi.
Thân.

lieudong

Thạc sỹ
Thật tình tôi thấy v/đ này hơi bị thừa rồi,tôi dám bảo đảm lấy ý kiến của những ae gắn bó lâu với diễn đàn(thể hiện qua số lượng bài viết),ae có tâm huyết với nghề,luôn có chí học hỏi cầu tiến thì sân chơi như thế này là VÔ CÙNG BỔ ÍCH, ko ai muốn xóa cả.Để cho công bằng và chính xác,admin nên căn cứ ý kiến của ae có số bài viết đáng kể, để tránh việc có ai đó muốn phá sân chơi này dùng nhiều nik khác nhau mới đăng ký để muốn xóa nhé!Thân chào!

Sửa lần cuối:
Thật tình tôi thấy v/đ này hơi bị thừa rồi,tôi dám bảo đảm lấy ý kiến của những ae gắn bó lâu với diễn đàn(thể hiện qua số lượng bài viết),ae có tâm huyết với nghề,luôn có chí học hỏi cầu tiến thì sân chơi như thế này là VÔ CÙNG BỔ ÍCH, ko ai muốn xóa cả.Để cho công bằng và chính xác,admin nên căn cứ ý kiến của ae có số bài viết đáng kể, để tránh việc có ai đó muốn phá sân chơi này dùng nhiều nik khác nhau mới đăng ký để muốn xóa nhé!Thân chào!
chính xác là như vậy.có nhiều khi nick còn mờ ám chứ đừng nói tới chuyện gì.góp ý thì có ý phá cho tiêu diễn đàn đọc thoáng qua y như đang thù hận cái gì đó..theo tôi thì MOD củng thấy 1 người sử dụng nhiều nick thì họ có ý đồ gì rồi

Nếu nó không phù hợp với tiêu chí của 4R thì cứ tiễn nó đi.....................
Nói chung....... Mang tiếng để học hỏi mờ cứ lộn xộn như một cái chợ thì cũng chẳng có ích gì......!
Một điều tối thiểu của sự học hỏi ...... là phải trình bày rõ ràng ....... là người muốn học hỏi phải nêu rõ những gì mình đang vướng mắc........ đã kiểm tra và thực hiện sửa chữa những gì rồi thì không thấy...... mà chỉ thấy Xin,hỏi bệnh nầy thì nó hỏng chết cái gì...... để kiếm tiền cho nhanh thui.........!
Vài lời mạo muội nếu có điều gì viết không phải mong mọi người đại xá chó nhé...... Nếu có trách hay gì gì ..... thì cũng xin chịu........
Nói tóm lại cũng chỉ vì tiền mà thôi.
Thân.
Trích lại: "Vài lời mạo muội nếu có điều gì viết không phải mong mọi người đại xá chó (CHÓ) nhé...... Nếu có trách hay gì gì ..... thì cũng xin chịu........"

........................
Mọi người thấy sao? Em thì :...
- Không lộn xộn và rõ ràng đúng không nhỉ?
- Xin hỏi anh là dđ có người tài giỏi và những người mới làm chưa nhiều kinh nghiệm, giả sử anh là người rất rất tài giỏi và kiếm được nhiều tiền thì anh đã bao giờ phải học hỏi và đã bao giờ không trải qua giai đoạn mới vào nghề chưa ạ?
- Nếu như ai cũng chẩn đóan được hết các pan và kiểm tra được chi tiết rồi thì xin thưa rằng chẳng ai thừa thời gian mà lên diễn đàn lặn lội mà hỏi đâu ạ, thời gian đó cũng làm được việc khác rồi ạ.
- Có những cái mà một cá nhân không làm được nhưng đối với những người nhiệt tình chí công vô tư thì họ sẵn sàng cùng nhau bàn luận và phát triển nó tốt hơn rất nhiều. Anh tài giỏi là tốt cho anh, nếu như anh sẵn lòng thì cũng không đến nỗi lên mặt ra oai làm gì. - Như vậy thì diễn đàn cũng không vui vẻ gì khi có người tài mà thiếu đức đâu anh ạ, còn nếu để học hỏi thì xin thưa rằng đi học mà kiêu căng thì muôn đời không khá lên được.
Em có đôi lời thẳng thật có gì mạo phạm xin bỏ qua cho em.

Em rất mong admin hãy để lại box này vì nó rất có ích cho anh em mới vào nghề cũng như để cho anh em trao đổi cùng học hỏi kinh nghiệm của những bậc đàn anh đi trước mong admin xem sét lại .chân thành cảm ơn

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Quảng cáo Google