Chia sẻ Tổng hợp Mạch đồng hồ thời gian thực

ChipKool

Thạc sỹ
Chip chia sẻ với các bạn kho những mạch đồng hồ thời gian thực hiển thị led 7 đoạn và LCD lập trình trên CHip 8051..Chip tổng hợp cũng lâu rồi...đem chia sẻ cho đỡ nặng máy...hehehe..
Mạch đồng hồ đơn giản hiển thị 7seg
Mạch đồng hồ vạn niên chuẩn có âm thanh.
Mạch đồng hồ sử dụng IC 74HC595
Mạch đồng hồ hiển thị LCD có báo thức code ASM nhìn mà sợ..ai có code c thì share nhé..^^
Mạch đồng hồ báo tiết học
Mạch đồng hồ âm lịch hiển thị 7seg
Mạch đồng hồ hiển thi LCD dùng AVR ( ngoại đạo tí ^^)
mạch đồng hồ dùng DS12C887
Mạch đồng hồ dùng CD40110

Còn nữa..chip còn lục tiếp :"> Nhưng chip cần code lập trình hiển thị LCD có ngày âm..thỉnh thoảng xem lich âm..^^ bạn nào có chia sẻ nhé..hihi

ChipKool

Thạc sỹ
Cube 8x8x8 mình thấy có nhiều bạn share rồi đó mà....tốt nhất lấy file hex họ nạp mà chạy..chứ ngồi xem code đau đầu lắm...hic..mà nó chỉ mang tính trang trí là nhiều.ít ứng dụng..

phongd

Học sinh phổ thông
huhuh vẩn không có cái mình cần mình có vẽ 1 file rồi nhưng không biết viết code sao hết ai cao tay chỉ mình vài đường với không thì tiện tay viết mình đoạn code với xin mọi người mình sắp nộp rồi mà chưa làm được gì hết
mọi người giúp mình với

sgesvn

Moderator
Thành viên BQT
phongd bạn đã tìm hiểu được chút nào về quét led 7seg chưa? Không ai có thể code toàn bộ cho bạn được đâu. Bạn cần phải tự tìm hiểu nhờ các tài liệu có sẵn trên diễn đàn, từ đó biến thành cái của mình. Phần nào không hiểu thì hỏi mọi người sẽ trợ giúp bạn.

quanghuy1912

Học sinh phổ thông
các bác ơi, cho em hỏi cái mạch đồng hồ hiển thị LCD có báo thức dùng code ASM k có code ạ :(

Quảng cáo Google