Chia sẻ Tổng hợp Mạch đồng hồ thời gian thực

HOAN ZUZY

Học sinh phổ thông
em muốn làm một cái mạch đồng hồ vạn niên hiển thị bằng lcd 16x2. mà kiến thức em còn kém. anh/chị nào có thể giúp đỡ em k ạ? em cám ơn !

em muốn làm một cái mạch đồng hồ vạn niên hiển thị bằng lcd 16x2. mà kiến thức em còn kém. anh/chị nào có thể giúp đỡ em k ạ? em cám ơn !
đơn giản bạn chỉ cần làm theo của bạn Đảm dùng lcd home phone trong máy home phone cũ, 89s51,1307,thạch anh 12m,32.768,là ok

tacuda12345

Học sinh phổ thông
Mình cũng có một mạch đồng hồ hiển thị led 7 đoạn có hẹn giờ share lên cho anh em tham khảo
Phần chuông báo chưa được hài lòng với âm thanh lắm, anh em có thể sửa lại nghe cho hay hơn.
File đính kèm gồm code C, sơ đồ và mạch in dùng Proteus 7.10 SP0
sao giây chạy chậm hơn đồng hồ ở ngoài vậy bạn

Tu Quyet

Học sinh phổ thông
Mình cũng

Mình cũng có mạch đồng hồ báo tiết học có chỉnh giờ và báo chuông bạn có thể tham khảo
Tks bác đã chia sẻ!
Bác cho hỏi thêm tí, mình muốn chế nó vào mạch đóng cắt relay để đóng cắt 1 thiết bị nào đó, thay vì rung chuông hay led sáng gì đó 5 hay 15 giây,
Mình muốn sửa sao khi hẹn giờ bật là nó bật mãi đến khi có chúng ta hẹn giờ tắt nó mới tắt và ngược lại hẹn giờ tắt là nó tắt mãi đến khi hẹn giờ bật mới bật.
Bác xem giúp tí với ạ!

Sửa lần cuối:

khhoa

Học sinh trung cấp
Tks bác đã chia sẻ!
Bác cho hỏi thêm tí, mình muốn chế nó vào mạch đóng cắt relay để đóng cắt 1 thiết bị nào đó, thay vì rung chuông hay led sáng gì đó 5 hay 15 giây,
Mình muốn sửa sao khi hẹn giờ bật là nó bật mãi đến khi có chúng ta hẹn giờ tắt nó mới tắt và ngược lại hẹn giờ tắt là nó tắt mãi đến khi hẹn giờ bật mới bật.
Bác xem giúp tí với ạ!
Lâu quá mình không vào Forum nên bây giờ mới biết bạn hỏi
Bạn tham khảo cái này thử nhé

Đính kèm

Linh1402mta

Học sinh phổ thông
Chip chia sẻ với các bạn kho những mạch đồng hồ thời gian thực hiển thị led 7 đoạn và LCD lập trình trên CHip 8051..Chip tổng hợp cũng lâu rồi...đem chia sẻ cho đỡ nặng máy...hehehe..
Mạch đồng hồ đơn giản hiển thị 7seg
Mạch đồng hồ vạn niên chuẩn có âm thanh.
Mạch đồng hồ sử dụng IC 74HC595
Mạch đồng hồ hiển thị LCD có báo thức code ASM nhìn mà sợ..ai có code c thì share nhé..^^
Mạch đồng hồ báo tiết học
Mạch đồng hồ âm lịch hiển thị 7seg
Mạch đồng hồ hiển thi LCD dùng AVR ( ngoại đạo tí ^^)
mạch đồng hồ dùng DS12C887
Mạch đồng hồ dùng CD40110

Còn nữa..chip còn lục tiếp :"> Nhưng chip cần code lập trình hiển thị LCD có ngày âm..thỉnh thoảng xem lich âm..^^ bạn nào có chia sẻ nhé..hihi
Chào a, em đang làm đồ án thiết kế mạch đồng hồ dùng asembly có nút bấm điều chỉnh thời gian, em đang gặp vấn đề chỗ nút bấm và tính thời gian delay.. Anh có thể giúp em được không ạ? E cảm ơn!

Quảng cáo Google