Cần giúp Trợ giúp về chất lượng linh kiện?

Chào các Bác!
Em có mua một vài con sò RCA2N3055, Mosfet IRF3205, và vài cặp 2SC5200 với 1943. Nhưng không biết chất lượng thế nào?
Em có đọc một vài thông tin trên mạng và youtube thì họ bảo đập ra, để xem bên trong như thế nào. Tiếc tiền, nhưng cũng hi sinh đập 1 vài con. Em nhìn vô thì cũng không biết gì, vì trước giờ chưa được tận mắt thấy hàng tốt lần nào?
Mong các bác giúp đỡ dùm em, xem hàng này có phải là hàng tốt- chính hãng không hay chỉ là hàng dỏm? Có đúng với công suất theo datasheet không?
Và nếu được xin nhờ các bác hướng dẫn dùm em cách phân biệt linh kiện loại tốt và loại thường mà không cần phải đập nát ạ (phí quá). Hix hix
Hình 1: Em đập ra từ con Mosfet IRF3205

Hình 2: 2SC5200

Hình 3: RCA2N3055

Hix hix. Các bác giúp em được với.
Bạn đặt hàng trên Digikey hoặc Mouser để đươc linh kiện chính hãng sau đó đập ra rồi so sánh với con từng con MOSFET mà bạn có. Con nào bạn đập ra mà giống với hàng mẫu là hàng tốt :-)

Còn một cách khác theo mình đánh giá cũng tốt ... bạn kiểm tra như Clip video hướng dẫn sau

Bạn đặt hàng trên Digikey hoặc Mouser để đươc linh kiện chính hãng sau đó đập ra rồi so sánh với con từng con MOSFET mà bạn có. Con nào bạn đập ra mà giống với hàng mẫu là hàng tốt :-)

Còn một cách khác theo mình đánh giá cũng tốt ... bạn kiểm tra như Clip video hướng dẫn sau

Em sinh viên, cứ mua về đập chắc hết tiền ăn mì tôm luôn bác ạ. Cảm ơn Video của bác. Em sẽ kham thảo thêm thông tin ạ

Quảng cáo Google