Chia sẻ Tự DIP mạch máy khò nhiệt 850A

Chào mọi người, đã là dân cơ điện, chắc hẳn trong số các bạn ai cũng đã từng tự sắm cho mình 1 chiếc máy khò để dùng , chất lượng thì khỏi phải nói rồi , nhưng mình thấy dùng ổn định nhất vẫn là dòng Quick850A, mắc dù mình chỉ đi mượn để dùng và tự đánh giá thôi hi, các bạn đừng cười nhé. Đã có bao giờ các bạn thấy máy khò của mình tự nhiên dở chứng chưa ? mình thấy có rất nhiều bạn kêu hỏng nọ hỏng kia và tìm rất nhiều diễn đàn để giải quyết vấn đề xét thấy cách làm đó cũng khá khả thi và có nhiều bạn tự sửa được .mình lại thích làm theo cách khác các bạn đừng chê nhé vì nếu có sự cố không sửa chửa được lại mất gần 1 chai để sắm cái mới thì không đành, sinh viên đâu có nhiều đạn như vậy , nên mình tự dip lại mạch khò 850A , phần sơ đồ gốc thì trên mạng có vài mẫu cung thấy dùng được con mình làm lại từ máy nguyên bản đang chạy từ đường mạch đến lắp linh kiện, qua kiểm tra và ted thử thấy cũng khả thi nên chia sẻ cùng các bạn , chi phí cho máy khò loại này cũng không nhiều để lắp hoàn thiện chắc chỉ tốn tầm 350k tương đương với máy khò cũ thanh lý ngoài chợ, khác hẳn với 1 số máy khò mới bây giờ ,mạch khò được cấp điện trực tiếp 220vAC đầu vào không cần phải qua biến thê 24v cái này mình thấy hay và gọn , mạch có kích thước nhỏ gon 6.2 x 11.3cm dùng cho cả khò và phần gió luôn , mình xin đưa tạm 1 vài hình ảnh của mạch gốc để các bạn tham khảo. chúc các bạn ngủ ngon 2015-08-15 21.07.40.jpg
2015-08-15 21.07.40.jpg
2015-08-15 21.07.40.jpg
2015-08-15 21.07.49.jpg
2015-08-15 21.11.49.jpg
2015-08-15 21.11.49.jpg

thongtinvtd

Sinh viên đại học
đợt này mình bận việc nên chưa úp chi tiết phần linh kiện , mình sẽ sớm gửi cho các bạn .thank

lowpass

Kỹ sư
đợt này mình bận việc nên chưa úp chi tiết phần linh kiện , mình sẽ sớm gửi cho các bạn .thank
Bạn dùng phần mềm gì để vẽ lại mạch in vậy? Mình cũng đabg muốn vẽ lại mạch của cái radio cổ nhưng chưa biết vẽ ntn?!

bạn dùng preen leyout hoặc corel X5 đều được, mình dùng corel vẽ lại thấy cũng khá chính xác và lại nhanh

buidoi_44k

Học sinh trung cấp
Đợi cái sơ đồ linh kiện của Bác, cổ em sắp dài như cổ cò luôn rồi :D

làm gì đến lỗi dài cổ thế bạn , dù sao cũng phải sory cac bạn đang có ý định tự dip hoăc mua máy khò nhé

Quảng cáo Google