Chia sẻ Tự làm trạm hàn HÀN QUỐC

congminhfs

Super Moderator
Em nạp code gốc và code của anh cũng vậy. Khi ở 400 độ em đo Cực D của IRF và nguồn 24V thì nó dao động từ 6-9V
Bạn này đã chỉnh được chưa.?

anh ơi anh cho em hỏi nút ấn của anh là nút ấn gì mà to thế ạ ? con đấy có pcb ở trong proteus ko ạ ? nếu có anh gửi em em với ạ
Nút nhấn này mình mua mới mà còn trong proteus có không thì không biết vì mình không làm mạch với proteus..

cua a chay chuan nhi cua e no cu bi dao dong nhiet hoai.200oC xong no lai chay len
Nạp lại code của mình xem sao trong file đính kèm đó..

mrquyen

Học sinh trung cấp
E nap rùi nó vẫn thế a ạ.có khi con fét đog mở kém

congminhfs

Super Moderator
Em nạp code gốc và code của anh cũng vậy. Khi ở 400 độ em đo Cực D của IRF và nguồn 24V thì nó dao động từ 6-9V
E nap rùi nó vẫn thế a ạ.có khi con fét đog mở kém
Bạn thử điện trở vào chân 23 của atmega8 =1M nếu không phải thì có thể bị nguồn 5v không chuẩn..

Lam-dt

Sinh viên đại học
Tớ đã thương mại từ lâu rồi, nhỏ gọn. Bộ đang sáng đèn đó. Cho vô vừa cái hộp nhựa bé hơn bao thuốc lá
. Dùng nguồn laptop 19v/3a vô tư hàn . Chẳng cần tản nhiệt nếu biết cách. Có cả loại hiển thị LCD, và cả loại analog mạch theo Hakko936 có hiển thị nhiêt độ dùng ICL7107...:
FB : Đỗ Xuân Lâm | Facebook
Youtube : Ylam Hanick - YouTube

Đính kèm

Hôm nay cơ bản làm xong trạm hàn theo mạch và code của hàn quốc (không hiểu sao mình thích cái này) úp lên cho bạn nào thích làm mạch này tự tay làm cho mình sử dụng nhé..
Bạn có thể làm theo mạch này

Để tiện cho các bạn mình úp lại :
Anh có thể post code c được hay không em muốn làm 1 cái hiển thị LCD tương tự như cái của bác danhquan1992

Quảng cáo Google