Chia sẻ Tự làm trạm hàn HÀN QUỐC

Cám ơn sự nhiệt tình của minhthanh29..! rất xuất sắc ngày hôm nay..
Đề nghị các bạn vào xem THÍCH nhiều vào ..thank=D>
Trạm hàn của Nga hiển thị LCD, vậy là xong 3 mạch
+ Sơ đồ:
Xem đính kèm 34148
+ Mạch in:
Xem đính kèm 34153
+ LK:
Xem đính kèm 34149
Bạn dùng nguồn loại 0-24V hay +-12 V vậy. Cảm ơn vì những chia sẻ của bạn. Theo bạn nên làm theo của Hàn hay của Nga

Vấn đề không phải mạch in đâu bạn ,mình nói thật mạch in của mình không khác gì mạch của minhthanh29 đã úp lên #31 có khi còn tệ hơn ấy và mình cũng khẳng định luôn là code trong video cũng là code đã úp trang đầu tiên nên mình mong mọi người đừng có thắc mắc nữa nhé .Các bạn biết mình congminhfs làm ra trước là nguyên cứu AVR ,sau để dùng và chia sẽ chứ không có ý định thương mại...thank!
khi nào anh nâng cấp lên chế độ khi o hàn thì chuyển sang hiển thị thời gian vậy?

aimes

Học sinh phổ thông

congminhfs

Super Moderator
A có thể làm cho nó gia nhiệt nhanh hơn nữa khi từ 200 lên 300 độ ko a? nhanh giống đoạn từ lúc bật nguồn lên 200 độ đó... nhìn nó gia nhiệt nhanh mới thích.... hjhj
Cái này hoàn toàn do TAY HÀN và nguồn 24v bạn à,vì sự gia nhiệt hoàn toàn do senso báo về nên mình không can thiệp vào nó không chính xác.
*.Có thể do tay hàn mình senso không tốt,biến thiên không đều theo nhiệt..
*.Có thể nguồn mình không đủ dòng mà thực tế nguồn 24v ac của mình khi nắn lọc ra gần 28>29vdc nhưng khi đóng vào tay hàn sụt áp còn 19>20v...
BẠN để ý khi đèn dp led7 có 3 trạng thái là khi sáng luôn là mở nhiệt max,khi chớp là lúc gia nhiệt ,khi tắt đi là nhiệt đã đạt tới ngưỡng đặt..

Quảng cáo Google