USB và Pic18F4550

phonguyen

Học sinh phổ thông
tức là ở vi điều khiển mình viết chương trình cho nó đếm được số vòng/phút rồi gửi nó ra một thanh ghi ah?mình chưa biêt cách lập trình .Còn trên vb thì viết hàm nhận dữ liệu và xử lý,truyền lại như thế nào?làm sao nó hiểu được?môn này giờ mình cũng mới học được vài buổi mình cũng không hiểu cách nó giao tiếp như thế nào .bạn nói rõ hơn chút được không........thanks

demon52

Kỹ sư
Diễn dàn thường chỉ là nơi chỉ ra định hướng, fix bug lớn, chứ không phải nơi làm sẵn cho bạn chỉ ra tận nơi cho bạn. Bạn phải tự làm, làm tới đâu bạn nghiên cứu tới đó, khi không thể làm được mới hỏi. Bạn làm đồ án thế bạn đã có mạch chưa? đã vẽ mạch chưa? đã tự code VB và code MCU chưa? hay bạn chỉ hỏi hỏi và đợi người khác đưa ra bài toán cho bạn để bạn chép?

vo viet le

Học sinh phổ thông
anh demon52 có thể trả lời câu hỏi trang 4 của bạn nhoczu đc ko.e cũng đang bị mắc chỗ đấy.
khi bấm send thì ko thấy báo disconnect thì tức là kết nối được rồi nhưng lại ko thể truyền trạng thái bít xuống đc.mong anh chỉ giáo.:D

Dewdrops

Học sinh phổ thông
Chủ thơt có thể share Project viết cho PC được không? Thank!// Nếu cho mỗi file *.Exe thì tội anh em quá :(

quanghuyict

Học sinh phổ thông
Các bác cho em hỏi chút nếu muốn giao tiếp usb với android thì có khác gì so với pc k ạ

vantruong57

Học sinh phổ thông
Cho mình hỏi có thể sài USB cùng với RS232 cùng lúc được ko ?
MÌnh có 1 module cảm biến không dây sử dụng giao tiếp RS232 với PIC18F4550, giờ mình muốn dùng USB để viết giao diện trên PC được ko?
Thân

Quảng cáo Google