Ý tưởng về góc nghiên cứu cơ-điện tử

longma

Kỹ sư
Banned
.....Iron man hình như không phải chỉ là tác phẩm tiểu thuyết, phim ảnh, cũng có một nhân vật nào đó có thật và nếu có thì vẫn đang sống.
Theo tư liệu thì đây là khi ông ta 4 tuổi, kế bên là Bill, ông ta làm được cái bo mạch đầu tiên, có lẽ là ne555:D

Khi ông ta 17 tuổi, đã làm được cái tay máy này, về sau ông thêm vài tính năng như nghe, hiểu giọng nói, trí thông minh nhân tạo...và chỉ dùng nó để sai việc vặt, vệ sinh trong nhà....

Thật hấp dẫn!!fb:D

TrinhKhang

Học sinh phổ thông
Một kiểu trong nhiều dạng cơ cấu tay kẹp:

Xem đính kèm 46623

Xem đính kèm 46624

Một người bạn có thể làm công việc bưng bê đơn giản, có thể nhận dạng chủ nhân, đồ vật, cảm nh, tự đi lại, hiểu giọng nói bằng các lệnh nhớ trước....bằng xử lí ảnh, nhận giạng giọng nói, hệ thống bo mạch....
Tôi nghĩ thế mới đủ bộ, đáng gọi là góc nghiên cứu tạm được nếu so với iron man fb:D.
Xem đính kèm 46625

Xem đính kèm 46626
Bác ơi cho em xin cái mô hình robot này được không ạ :D em cảm ơn !

longma

Kỹ sư
Banned
So sánh với khu nhà nghiên cứu-chế tạo máy của Người sắt-Iron man trong phim chỉ là mục tiêu có tính chất vui vẻ, và mặc dù còn rất khó khăn, nhưng tôi cũng bắt đầu đặt những viên gạch đầu tiên cho cơ sở nghiên cứu-chế tạo máy móc của mình. Phục vụ đời sống dân sinh, nông nghiệp,....hoặc bất cứ sản phẩm nào có khả năng.
fb:D khó mà so sánh được với Nhà Trắng nên tôi tạm gọi nó là Nhà Xanh vì nó có mái tôn màu xanh.

Copy of Drawing1.jpg

briannguyen

Học sinh phổ thông
Để có một góc thoải mái để nghiên cứu về cơ điện tử, ăn uống, tiếp bạn bè, giải trí....theo các bác như thế này tốt chưa, tốn khoảng bao nhiêu tiền hay có ý tưởng gì hay hơn không. fb^_^ Không dám so sánh với góc làm việc của Tony Stack (Iron man) nhưng khi nào làm chuyên nghiệp tôi cũng định làm một cái cho mình như vậy. Một nơi có thể ăn ngủ, vui chơi, nghiên cứu cho thỏa thích.

Đây là bàn làm việc có cả ăn uống:

Xem đính kèm 45389

Đây là nơi đặt bộ động lực, thiết bị khí nén, thủy lực:
Xem đính kèm 45390

Cảnh chung:

Xem đính kèm 45391

Có thể nghe nhạc, đọc sách, uống rượu, hay hát hò :D:

Xem đính kèm 45392
Tìm hiểu thêm về máy thổi khí cũng là 1 cách hay để nâng cao kiến thức đó bạn ;)

dovanhieu

Nong dan can thi
Thành viên BQT
So sánh với khu nhà nghiên cứu-chế tạo máy của Người sắt-Iron man trong phim chỉ là mục tiêu có tính chất vui vẻ, và mặc dù còn rất khó khăn, nhưng tôi cũng bắt đầu đặt những viên gạch đầu tiên cho cơ sở nghiên cứu-chế tạo máy móc của mình. Phục vụ đời sống dân sinh, nông nghiệp,....hoặc bất cứ sản phẩm nào có khả năng.
fb:D khó mà so sánh được với Nhà Trắng nên tôi tạm gọi nó là Nhà Xanh vì nó có mái tôn màu xanh.

Xem đính kèm 56522
Bác ơi dự trù kinh phí thiết bị nhiều ko ạ? Em cũng đang xây dựng một phòng mà thiếu nhiều thiết bị quá

Sửa lần cuối:

kosovo

Sinh viên đại học
Banned
Chà.......hihi.....
Bạn vẽ bằng sketup hả, kiểu này không giống SW lắm. Vẽ đẹp đấy. Nhưng vẽ mà, muốn gì thì vẽ đó thôi, :-) nếu có cây bút thần của Mã Lương thì đỡ tốn phí quá. Trong điều kiện hạn hẹp thì chỉ làm nó là nơi ăn ngủ tại chỗ, lưu trữ đồ đạc, dụng cụ, vật liệu,....và mô hình. Chỗ này nghiêm túc nhé, sắm từ từ theo nhu cầu nó sẽ đầy, một cách tự nhiên và đúng đắn, nguyên tắc 7 bước POBSCORD, chưa rõ thì kiếm trên Google nhé. Nói cho bạn biết ngôi nhà Xanh đã ra đời rồi biến mất vì không theo 7 bước này đấy. Kinh phí khoảng vài chục triệu là làm được rồi. :D "Lại một người nữa giống như tôi".
Lỡ ghẹ tới chơi, thích lên gác...hehe thì bắc ghế trèo lên ah, hay đu dây, mà nóng nực quá, không phù hợp đâu, thiếu cửa sổ.

dovanhieu

Nong dan can thi
Thành viên BQT
Chà.......hihi.....
Bạn vẽ bằng sketup hả, kiểu này không giống SW lắm. Vẽ đẹp đấy. Nhưng vẽ mà, muốn gì thì vẽ đó thôi, :-) nếu có cây bút thần của Mã Lương thì đỡ tốn phí quá. Trong điều kiện hạn hẹp thì chỉ làm nó là nơi ăn ngủ tại chỗ, lưu trữ đồ đạc, dụng cụ, vật liệu,....và mô hình. Chỗ này nghiêm túc nhé, sắm từ từ theo nhu cầu nó sẽ đầy, một cách tự nhiên và đúng đắn, nguyên tắc 7 bước POBSCORD, chưa rõ thì kiếm trên Google nhé. Nói cho bạn biết ngôi nhà Xanh đã ra đời rồi biến mất vì không theo 7 bước này đấy. Kinh phí khoảng vài chục triệu là làm được rồi. :D "Lại một người nữa giống như tôi".
Lỡ ghẹ tới chơi, thích lên gác...hehe thì bắc ghế trèo lên ah, hay đu dây, mà nóng nực quá, không phù hợp đâu, thiếu cửa sổ.
Cảm ơn bác đã khen. :D em vẽ bằng NX nhé, tiện dùng cái gì thì vẽ thôi, có bút thì cầm bút vẽ. Có lẽ cái bước tường bên phải che mất cái thang rồi nên bác ko nhìn thấy. Ghẹ thì có phòng khác rồi nhé bác, công việc ra công việc chứ. Mà phòng đi thuê, ko có cửa sổ thì đành chịu thôi.

Quảng cáo Google